"เมื่อวานเย็นพาเอรีนไปหาหมอมาอีกรอบ คราวนี้เอาอึล่าสุดไปให้หมอดูอีกครั้ง ค่อยยังชั่วที่หมอบอกว่าดีขึ้น ไม่มีเลือดแล้ว วันนี้ทั้งวันอึออกมาอีกสองรอบก้อดูดีขึ้น ค่อยโล่งใจหน่อย ไม่งั้นเอรีนโดนจับนอนโรงพยาบาลแน่ๆ ส่วนตุ่มเล็กๆที่บอกนั้นหมอบอกไม่ใช่ฟันขึ้นน่ะ ไม่ต้องกังวล เลยถามว่าแล้วเป็นตุ่มไรค่ะ หมอบอกเป็นตุ่มธรรมดาอ่ะ (งง ตุ่มธรรมดา แล้วมันคืออะไรฟ่ะ) แต่ไม่เป็นไรก้อดีแล้ว เมื่อวานชั่งน้ำหนักอีกครั้ง คราวนี้น้ำหนักเพิ่มขึ้นมาเหมือนเดิมล่ะ ค่อยโล่งใจหน่อย ส่วนปัญหาเรื่องผดที่ขึ้นมาตามหน้าตามตัวนั้น ก้อยังแก้ไม่ได้ ตอนนี้เลยหยุดทาครีมใดๆทั้งสิ้น ดูสิว่ายังจะขึ้นมาอีกมั้ย แต่ทุกครั้งที่ลูบหน้าเอรีน รู้สึกไม่ค่อยดีเพราะหน้ายังหยาบๆอยู่ เบื่ออ่ะ นี่ขนาดไม่ได้ทาครีมอะไรเลยที่หน้าน่ะ กลัวอย่างเดียวว่าหน้าจะเอรีนจะเป็นอย่างนี้ไปจนโตรึเปล่า เศร้าๆๆ
วันนี้แค่นี้ก่อน เอรีนไม่ยอมนอน ต้องคอยอุ้มอยู่ตลอด เหนื่อยเลย"
Some photos taken today,
Click here for slideshow.
Today's Movie - 300
No comments:
Post a Comment