Today I have been really active the whole day, non-stop talking, punching, grabbing my own shirt buttons, pulling my own hair while another finger in my mouth. Also no problem finishing 2 6oz milk given by mom. I think I should be fully recover tomorrow.
"จากที่ไม่ได้เข้ามาเขียนหลายวัน เนื่องจากปัญหาหลายประการ บวกกับอาการป่วยของเอรีนที่เพิ่งจะดีขึ้นวันนี้ เป็นไข้หวัด คัดจมูก เจ็บคอ ไอมีเสมหะ เริ่มมาจากโลนเลย ไม่สบายก่อน 1 อาทิตย์หลังจากนั้นติดมาที่ตัวเอง เป็นประมาณ 1 อาทิตย์เหมือนกัน พอใกล้ๆจะหายส่งต่อไปที่เอรีนเลย ขี้มูกไหล ไอค่อกๆแค่กๆ เป็นไข้ โอ๊ยยย น่าสงสาร ตัดนิดเดียวไม่สบาย สั่งขี้มูกก้อไม่เป็น โชคดีที่ขี้มูกไม่เยอะมาก แต่ที่น่ากลัวคือ ไอแบบมีเสมหะ สงสัยจะต้องคันคอแน่เลย เพราะทุกครั้งที่ไอจะทำหน้าเหมือนอยากอ้วกด้วย บางครั้งก้ออ้วกออกมาจริงๆ ไปหาหมอก้อให้ยามากินได้ 3 วันแล้ว วันนี้ดีขึ้นมาก ขี้มูกไม่ไหลแล้ว ไอมีบ้างนิดหน่อย เจ็บคอนี่ไม่รู้ เพราะดูข้างในคอไม่เห็นแต่ไม่น่าจะเป็นไรมากเพราะวันนี้เอรีนกลับมาพูดมากได้เหมือนเดิมหลังจากที่หงอยๆมาหลายวัน
เมื่ออาทิตย์ที่แล้วกะว่าจะพาเอรีนไปฉีดยา แต่เป็นไข้ซะก่อนหมอเลยบอกว่าให้เลื่อนไปก่อนน่ะ ค่อยมาใหม่ตอนที่หายดีแล้ว ตอนที่ชั่งน้ำหนักนั้นน่าตกใจมากที่น้ำหนักไม่ขึ้นเลย มีแต่ตัวยาว หัวใหญ่ขึ้น แต่น้ำหนักเท่าเดิม หมอบอกน่าจะเป็นเพราะว่าช่วงที่มีปัญหาเรื่องอึอยู่ประมาณสองอาทิตย์ ต่อมาก้อไม่สบายเลยทำให้น้ำหนักไม่เพิ่ม เฮ้อออ เบื่อจริงๆ
ช่วงที่น้องสาวมาอยู่ที่นี่นั้น พวกเราก้อไม่ได้ทำไรมาก อยู่บ้านดูละครที่เพิ่งได้รับมากจากคุณพี่แอน (ต้องขอขอบคุณอีกทีไว้ ณ ที่นี่ด้วยน่ะค่ะ) วันนี้ดูจบหมดแล้วเมื่อเช้านี้เอง ยังไงๆละครบ้านเราก้อสนุกกว่ากันเป็นไหนๆ นี่ก้อว่าจะให้น้องไปซื้อมาอีกที่กรุงเทพจะได้ตุนไว้ดูเวลาเบื่อๆ เดือนหน้าจะไปเมืองกาญจน์แล้ว พาเอรีนไปหาอาม่ากับญาติๆที่นั่น น่าตื่นเต้นจังแต่ก้อยังเป็นห่วงเรื่องเครื่องบิน ไม่รู้จะเจ็บหูหรือเปล่าสำหรับเอรีน
แค่นี้ก่อนแล้วกันน่ะ แล้วจะพยายามเข้ามาเขียนใหม่
ปล..เจ๊เอ๋ ถ้าได้อ่าน...อยากถามว่าเป็นไงบ้าง สบายดีหรือเปล่า เป็นห่วงน่ะ รักษาสุขภาพให้มากๆ"
Some photos taken today,
Click here for slideshow
Today's Movie - Mr. Beans Holiday
No comments:
Post a Comment